สนับสนุนเว็บ

ผู้เขียน หัวข้อ: สรุปผลกีฬา ผลบอล วันที่ 15 มกราคม 2556  (อ่าน 125 ครั้ง)

0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

Permalink: สรุปผลกีฬา ผลบอล วันที่ 15 มกราคม 2556

16/ม.ค./13 หัวข้อไอดี: 15985153 | ลิ้งค์หัวข้อ: /topic/15985153

ออฟไลน์ ไม้แก้ว

  • ออฟไลน์
  • 5765
    1037
    13911



  • Adviser
  • ***
  • สมัครสมาชิกเมื่อ 20/10/2011
    YearsYearsYears
  • เพศ: ชาย
  • กระทู้ : 5765
  • Like Post : 13911
  • Peny : 1037
  • 57905

    • ดูรายละเอียด

  • เหนื่อยก็พัก

  • เข้าใช้งานล่าสุดเมื่อ 10/ธ.ค./14


คุณไม่สามารถมองเห็น links ได้ กรุณา.สมัครสมาชิก หรือ เข้าสู่ระบบ



 เทนนิส

 
เทนนิสแกรนด์สแลม รายการ ออสเตรเลียน โอเพ่น ชิงเงินรางวัลรวม 16 ล้านเหรียญสหรัฐฯ (ราว 480 ล้านบาท) ที่นครเมลเบิร์น ประเทศออสเตรเลีย ประจำวันอังคารที่ 15 มกราคม
ประเภทชายเดี่ยว รอบแรก
 •โรเจอร์ เฟเดอเรอร์ (สวิตเซอร์แลนด์, มือ 2) ชนะ เบอนัวต์ แปร์ (ฝรั่งเศส) 3-0 เซต 6-2, 6-4, 6-1
 
•อันเดรียส เซ็ปปิ (อิตาลี, มือ 21) ชนะ โอราซิโอ เซบายอส (อาร์เจนติน่า) 3-0 เซต 6-2, 6-4, 6-2
 
•แอนดี้ มาร์รี่ย์ (สหราชอาณาจักร, มือ 3) ชนะ โรบิน ฮาส (เนเธอร์แลนด์) 3-0 เซต 6-3, 6-1, 6-3
 
•เจา ซูซ่า (โปรตุเกส) ชนะ จอห์น-แพทริค สมิธ (ออสเตรเลีย) 3-0 เซต 6-4, 6-1, 6-4
 
•บลาซ คาฟวิช (สโลวีเนีย) ชนะ โธมัซ เบลลุชชี่ (บราซิล, มือ 29) 3-0 เซต 6-3, 6-1, 6-3
 
•ริคาร์ดัส เบรันคิส (ลิธัวเนีย) ชนะ เซอร์กี้ สตาคอฟสกี้ (ยูเครน) 3-0 เซต 6-2, 7-6 (7-4), 7-5
 
•เดนิส อิสโตมิน (อูซเบกิสถาน) ชนะ อิกอร์ ซิสลิงก์ (เนเธอร์แลนด์) 3-1 เซต 4-6, 6-3, 6-4, 6-2
 
•ฟลอเรียน เมเยอร์ (เยอรมนี, มือ 25) ชนะ รีน วิลเลี่ยมส์ (สหรัฐฯ) 3-2 เซต 2-6, 3-6, 6-2, 7-6 (14-12), 6-1
 
•มิลอส ราโอนิช (แคนาดา, มือ 13) ชนะ ยาน ฮาเย็ค (สาธารณรัฐเช็ก) 3-1 เซต 3-6, 6-1, 6-2, 7-6 (7-0)
 
•เฌเรมี่ ชาร์ดี้ (ฝรั่งเศส) ชนะ อาเดรียน เมเนนเดซ-มาเซยราส (สเปน) 3-1 เซต 7-6 (7-5), 6-7 (3-7), 6-2, 6-1
 
•โจ-วิลเฟร็ด ซองก้า (ฝรั่งเศส, มือ 7) ชนะ มิเชล โลดร้า (ฝรั่งเศส) 3-0 เซต 6-4, 7-5, 6-2
 
•ฟิลิปป์ โคห์ลชไรเบอร์ (เยอรมนี, มือ 17) ชนะ สตีฟ ดาร์ซิส (เบลเยียม) 3-0 เซต 6-2, 6-3, 6-4
 
•อามีร์ ไวน์ทรอบ (อิสราเอล) ชนะ กีโด้ เปย่า (อาร์เจนติน่า) 3-0 เซต 7-6 (7-2), 7-5, 6-2
 
•อเลฮานโดร ฟาย่า (โคลอมเบีย) ชนะ โฌสเซลิน อวนน่า (ฝรั่งเศส) 3-0 เซต 6-4, 7-5, 6-4
 
•โก โซเอดะ (ญี่ปุ่น) ชนะ ลุค เซวิลล์ (ออสเตรเลีย) 3-1 เซต 6-7 (4-7), 6-3, 6-2, 6-3
 
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบแรก
 
•วิคตอเรีย อซาเรนก้า (เบลารุส, มือ 1) ชนะ โมนิก้า นิคูเลสคู (โรมาเนีย) 2-0 เซต 6-1, 6-4
 
•คิมิโกะ ดาเตะ-ครัมม์ (ญี่ปุ่น) ชนะ นาเดีย เปโตรว่า (รัสเซีย, มือ 12) 2-0 เซต 6-2, 6-0
 
•สเว็ตลาน่า คุซเน็ตโซว่า (รัสเซีย) ชนะ ลัวร์เดส โดมินเกซ ลิโน่ (สเปน) 2-0 เซต 6-2, 6-1
 
•เผิง ฉ่วย (จีน) ชนะ รีเบคก้า มาริโน่ (แคนาดา) 2-0 เซต 6-3, 6-0
 
•การ์ล่า ซัวเรส นาบาร์โร่ (สเปน) ชนะ ซาร่า แอร์รานี่ (อิตาลี, มือ 7) 2-0 เซต 6-4, 6-4
 
•มาเรีย คิริเลนโก้ (รัสเซีย, มือ 14) ชนะ วาเนีย คิง (สหรัฐฯ) 2-0 เซต 6-4, 6-2
 
•แคโรไลน์ วอซเนียคกี้ (เดนมาร์ก, มือ 10) ชนะ ซาบิเน่ ลิซิชกี้ (เยอรมนี) 2-1 เซต 2-6, 6-3, 6-3
 
•เซียะ ซู่-เหว่ย (ไต้หวัน, มือ 26) ชนะ ลาร่า อาร์รูอาบาร์เรน่า-เวซิโน่ (สเปน) 2-0 เซต 7-6 (7-5), 6-2
 
•วาร์วาร่า เลปเชนโก้ (สหรัฐ, มือ 21) ชนะ โปโลน่า เฮอร์ค็อก (สโลวีเนีย) 2-0 เซต 6-4, 6-1
 
•ซาฮาร์ เปียร์ (อิสราเอล) ชนะ อเล็กซานดร้า ปาโนว่า (รัสเซีย) 2-1 เซต 6-4, 1-6, 6-3
 
•เอเลน่า เวสนิน่า (รัสเซีย) ชนะ แคโรลีน การ์เซีย (ฝรั่งเศส) 2-1 เซต 3-6, 6-3, 6-1
 
•เซเรน่า วิลเลี่ยมส์ (สหรัฐ, มือ 3) ชนะ เอดิน่า กัลโลวิตส์-ฮอลล์ (โรมาเนีย) 2-0 เซต 6-0, 6-0
 
•โรแบร์ต้า วินชี่ (อิตาลี, มือ 16) ชนะ ซิลเวีย โซเลร์-เอสปิโนซ่า (สเปน) 2-0 เซต 6-3, 7-5
 
•โบยาน่า โยวานอฟสกี้ (เซอร์เบีย) ชนะ มาเรีย-เตเรซ่า ตอร์โร่-ฟลอร์ (สเปน) 2-1 เซต 2-6, 6-4, 6-3
 
•ลูซี่ ซาฟาโรว่า (สาธารณรัฐเช็ก, มือ 17) ชนะ มีร์ยาน่า ลูชิช-บาโรนี่ (โครเอเชีย) 2-0 เซต 7-6 (7-4), 6-4
 
•เปตรา ควิโตว่า (สาธารณรัฐเช็ก, มือ 8) ชนะ ฟรานเชสก้า สเคียโวเน่ (อิตาลี) 2-1 เซต 6-4, 2-6, 6-2
 
•ยูเลีย ปูตินเซว่า (คาซัคสถาน) ชนะ คริสติน่า แม็คเฮล (สหรัฐฯ) 2-1 เซต 6-1, 6-7 (0-7), 6-2
 
•อายูมิ โมริตะ (ญี่ปุ่น) ชนะ แอนนา ตาติชวิลี่ (จอร์เจีย) 2-0 เซต 6-3, 6-3
 
•ลอร่า ร็อบสัน (สหราชอาณาจักร) ชนะ เมลานี่ อูดิน (สหรัฐฯ) 2-0 เซต 6-2, 6-3
 
•ดอนน่า เวคิช (โครเอเชีย) ชนะ อันเดรีย ฮลาวัชโคว่า (สาธารณรัฐเช็ก) 2-0 เซต 6-1, 6-2
 
•สโลน สตีเฟ่นส์ (สหรัฐฯ, มือ 29) ชนะ ซิโมน่า ฮาเลป (โรมาเนีย) 2-0 เซต 6-1, 6-1
 
•แอนนิก้า เบ็ค (เยอรมนี) ชนะ ยาโรสลาว่า ชเวโดว่า (คาซัคสถาน, มือ 28) 2-1 เซต 6-2, 6-7 (7/9), 6-3


 กีฬาอื่นๆ

 
บาสเกตบอล เอ็นบีเอ สหรัฐฯ ฤดูกาล 2012-13 ประจำวันจันทร์ที่ 14 มกราคม 2556
 •วอชิงตัน วิซาร์ดส์ ชนะ ออร์แลนโด้ แมจิก   120-91 คะแนน
 
•บอสตัน เซลติกส์ ชนะ ชาร์ล็อตต์ บ็อบแคทส์  100-89 คะแนน
 
•ชิคาโก้ บูลล์ส ชนะ แอตแลนต้า ฮอว์กส์   97-58 คะแนน
 
•เมมฟิส กริซลี่ย์ส แพ้ ลอสแอนเจลิส คลิปเปอร์ส  73-99 คะแนน
 
•ดัลลัส แมฟเวอร์ริกส์ ชนะ มินนิโซต้า ทิมเบอร์วูล์ฟส์  113-98 คะแนน
 
•ยูท่า แจ๊ซซ์ ชนะ ไมอามี่ ฮีต    104-97 คะแนน
 
•ฟีนิกซ์ ซันส์ แพ้ โอกลาโฮม่า ซิตี้ ธันเดอร์ส   90-102 คะแนน
 
•ซาคราเมนโต้ คิงส์ ชนะ คลีฟแลนด์ คาวาเลียร์ส  124-118 คะแนน


แบดมินตัน มาเลเซีย โอเพ่น ซูเปอร์ซีรีส์ 2013 ชิงเงินรางวัลรวม 400,000 เหรียญสหรัฐฯ (ประมาณ 12 ล้านบาท)
ประเภทชายเดี่ยวรอบควอลิฟายรอบแรก
<li>สัพพัญญู อวิหิงสานนท์ (ไทย) ชนะ หว่อง ซีเหลียง (สิงคโปร์) 2-1 เกม 16-21, 21-7, 21-19
ประเภทชายเดี่ยวรอบควอลิฟายรอบสอง
<li>สัพพัญญู อวิหิงสานนท์ (ไทย) ชนะ ฮอง จีฮุน (เกาหลี) 2-0 เกม 24-22, 21-17
ประเภทคู่ผสมรอบควอลิฟายรอบแรก
<li>นิพิฐพนธ์ พวงพั่วเพชร/สาวิตรี อมิตรพ่าย (ไทย) แพ้ ดาเรน ไอแซค/เชง เวนยัพ (มาเลเซีย) 1-2 เกม 21-9, 14-21, 16-21



 ในประเทศ


 ผลฟุตบอล

 
ฟุตซอลเนชั่นแมน สพฐ.ฟุตซอลลีก รุ่นอายุไม่เกิน 15 ปี ประจำปีการศึกษา 2555  ที่สนาม ร.ร.สมุทรสาครวุฒิชัย
 •วัดสุทธิวราราม เสมอ โพธาวัฒนาเสนี 3-3
 
•วัดสุทธิวราราม เสมอ โพธาวัฒนาเสนี 3-3
 
•ลานสักวิทยา ชนะ ทวีธาภิเศก 2-0
 
•ปทุมคงคา สมุทรปราการ ชนะ เทพศิรินทร์ 2-1
 
•มัธยมวัดเบญจมบพิตร ชนะ พระปฐมวิทยาลัย (2) 4-2
 
•ราชวินิตบางเขน ชนะ ราชวินิตบางแก้ว 3-1
 
•สมุทรสาครวุฒิชัย ชนะ บางพลีราษฎร์บำรุง 2-1


ฟุตบอลนักเรียน 7 คนแชมป์กีฬา 7 สี แชมเปี้ยน คัพ 2012 ปีที่ 10 ชิงทุนการศึกษารวมกว่า 1.86 ล้านบาท ที่สนาม ร.ร.สวนกุหลาบวิทยาลัย
 
•ร.ร.สวนกุหลาบวิทยาลัย ปทุมธานี ชนะ ร.ร.กีฬาจังหวัดขอนแก่น 6-3
 
•ร.ร.สวนกุหลาบวิทยาลัย  ชนะ ร.ร.อัสสัมชัญธนบุรี 2-1


 มวยไทย

ศึกมวยไทยแสงมรกต ที่เวทีลุมพินี
 •คู่เอก จิ้งหรีดทอง ซีทรานเฟอร์รี่  ชนะคะแนน  เอกฤทธิ์ ม.กรุงเทพธนบุรี
 
•สราวุธ พิทักษ์ป่าผาแดง แพ้คะแนน โยธิน สะแกทองรีสอร์ท
 
•เดชฤทธิ์ ส.เพ็ญประภา แพ้คะแนน แสนเก่ง กีล่าสปอร์ต
 
•น้องใหม่ ทีเด็ด 99 แพ้คะแนน เจมส์ศักดิ์ ศักดิ์บุรีรัมย์
 
•ฉลามขาว เกียรติเฉลิมภพ ชนะคะแนน ตลาดแขก ศักดิ์สัมฤทธิ์
 
•นันทวัฒน์ ช.รุ่งโรจน์ ชนะคะแนน ตาเพชร ต.ทักษิณ
 
•  เพชรลูกฟ่าง ช.พิณราช แพ้คะแนน ยอดปาดัง เกียรติบรรจง


 กีฬาอื่นๆ

 

เทนนิสเยาวชน พีทีทีจูเนียร์แชมเปี้ยนชิพส์ ที่สนามเทนนิสเอเชียอะคาเดมี่ เมืองทองธานี
ประเภทหญิงเดี่ยวอายุไม่เกิน 18 ปี รอบชิงชนะเลิศ

 
•นภารัชต์ สว่างแก้ว (สิงห์บุรี) เอาชนะ จุฑามาศ ไทยภักดี (สมุทรสาคร) 2-0 เซต  6-0,6-1
ประเภทชายเดี่ยวอายุไม่เกิน 18 ปี รอบชิงชนะเลิศ
•จิรัฎฐ์ นวสิริสมบูรณ์ (กรุงเทพฯ) ชนะ ธนภัค ตรีสัตยกุล (นครปฐม) 2-0 เซต  7-5,6-4 
ประเภทชายเดี่ยวอายุไม่เกิน 14 ปี รอบชิงชนะเลิศ
•ณัฐสิทธิ์ กุลสุวรรณ์ (กาญจนบุรี) ชนะ ศรัณย์พหล ศิริวานิชกุล (กรุงเทพฯ) 2-1 เซต  4-6,6-2,1-0(17)
ประเภทหญิงเดี่ยวอายุไม่เกิน 14 ปี รอบชิงชนะเลิศ
•ศุภาพิชญ์ เกือรัมย์ (กรุงเทพฯ) ชนะ รัญชิดา ณ นคร (สมุทรปราการ) 2-1 เซต  4-6,6-3,1-0(4)
ประเภทชายเดี่ยวอายุไม่เกิน 12 ปี รอบชิงชนะเลิศ
•รัฐนันท์ ศิริทาวรจันทร์ (กรุงเทพฯ) ชนะ ภวินทร์ จิรภูมิเดช (กรุงเทพฯ) 2-1 เซต  4-0,1-4,1-0(9)
ประเภทหญิงเดี่ยวอายุไม่เกิน 12 ปีรอบชิงชนะเลิศ
•ณัฐพัชร์ ผิวบางรักษ์ (กรุงเทพฯ) ชนะผ่าน กัลยรัตน์ มหาชัย (ประจวบคีรีขันธ์) 2-0 เซต 4-1,0-1  (กัลยรัตน์ปวดท้อง)
ประเภทชายเดี่ยวอายุไม่เกิน 10 ปี รอบชิงชนะเลิศ
•ปวริศ อยู่บำรุง (เชียงใหม่) ชนะ มากุส มาลาซส์ซัก(เยอรมนี)  2-1 เซต 0-4,5-3,1-0(5)
ประเภทหญิงเดี่ยวอายุไม่เกิน 10 ปี รอบชิงชนะเลิศ
•พิมพ์รดา จัตวาพรวนิช (ปทุมธานี) ชนะ สลักทิพย์ อุ่นเมือง (นนทบุรี)  2-0 เซต4-1,4-1
ประเภทชายเดี่ยวอายุไม่เกิน 8 ปี รอบชิงชนะเลิศ
•ศุภวัฒน์ แซ่อุ้ย (ภูเก็ต) ชนะ ทินภัทร เทียนธวัช (กระบี่) 2-0 เซต4-1,4-0
ประเภทหญิงเดี่ยวอายุไม่เกิน 8 ปี รอบชิงชนะเลิศ
•ตปณีย์ บุญวัฒน์ (นนทบุรี) ชนะ มากุส มาลาซส์ซัก(เยอรมนี) 2-0 เซต 4-0,4-0
 
แบดมินตัน เอสซีจี จูเนียร์ แชมเปี้ยนชิพ 2013 ครั้งที่ 33 ชิงทุนการศึกษาร่วม 800,000 บาท รอบคัดเลือก สนามแรก ภาคอีสาน ที่ สนามแบดมินตันตรีเลิศ อ.เมือง จ.อุดรธานี
รุ่นอายุ 16 ปี ชายเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ
 
•นพนัย สิงห์เรือง (โรงเรียนไตรมิตรวิทยา) ชนะ นนทวัฒน์ สัตนาโค (นาคูพัฒนาฯ)  2-0 เกม 21-16, 21-16
ประเภทชายคู่รุ่นอายุ 16 ปีรอบชิงชนะเลิศ
 
•นพนัย สิงห์เรือง/นนทวัฒน์ สัตนาโค(โรงเรียนไตรมิตรวิทยา/นาคูพัฒนาฯ) ชนะ จักรพรรดิ ผาบแก้ว/โอฬาร สุลำนาจ (นาคูพัฒนาฯ) 2-0 เกม 21-15, 21-10
รุ่นอายุไม่เกิน 18 ปี ชายเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ
 
•กิตติศักดิ์ นามเดช (ที.ไทยแลนด์) ชนะ วรพล ทองสง่า (ราชพฤกษ์นครราชสีมา) 2-0 เกม 21-16, 21-14
ประเภทชายคู่รุ่นอายุ 18 ปีรอบชิงชนะเลิศ
 
•กิตติศักดิ์ นามเดช/วรพล ทองสง่า (ที.ไทยแลนด์/ราชพฤกษ์นครราชสีมา) ชนะ ณัฐดนัย เอื้อกูลวราวัตร-สุภัค จอมเกาะ (ราชพฤกษ์นครราชสีมา) 2-1 เกม 18-21, 21-17, 21-16
ประเภทหญิงเดี่ยว รุ่นไม่เกิน 16 ปีรอบชิงชนะเลิศ
 
•พิมภรณ์ เพิ่มคูณทวี (ธนบุรี) ชนะ ประชุมพร สุขสนิท (อบจ.สุรินทร์) 2-0 เกม 21-16, 21-17 
รุ่นไม่เกิน 14 ปี หญิงเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ
 
•ศุทธิรัตน์ นิลคงศักดิ์ (ฑิมณภัทร์) ชนะ มินตรา แก้วดีวงษ์ (บ้านทองหยอด) 2-0 เกม 21-18, 21-11
รุ่นไม่เกิน 14 ปี ชายเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ
 
•วริทธิ์ สารพัฒน์ (สำโรง)  ชนะผ่าน ภาณธร ภรธนบูรณ์ (บุรีรัมย์)
รุ่นไม่เกิน 18 ปี หญิงคู่ รอบชิงชนะเลิศ
 
•ขวัญจิรา หาขุนทด/เดือนกาญจนา ศรีวิเชียร (สุรนารีแบดมินตัน) ชนะ นันทศิลป์ พลชำนิ/มินตรา รักษาสัตย์ (ร.ร.ปทุมเทพวิทยาคาร) 2-0 เกม 21-9, 21-3
 
 


LikePost โดย 0 สมาชิก :

เหนื่อยก็พัก

 

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 54 55 56 57 
ร่วมขับเคลื่อนโดย